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FOMU YA MKATABA WA UJENZI

MASHARTI MAALUM YA MKATABA

Development Levy 4.5% of
work service):

MWAJIRI Mkuu wa Chuo ]
Chuo cha Ualimu Elimu Maalum Patandi
S.L.P. 66,
Kny: _
Katibu Mkuu
Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia
JINA NA ANWANI YA |Jina: . Amini Shoo
FUNDI (Mwaftrioa) | oo i 810180
Simu: .
ENEO LA UJENZI JENGO LA BWENI A WASICHANA
MAELEZO YA KAZI KUFUNGA MFUMO WA MAJI
KWA UFUPI
GHARAMA YA TSH. 1,250,000/=
UFUNDI (+ Skills

MUDA WA MKATABA

Tarehe ya Kusaini . 31/01/2022

¢ Fundi atalipwa kwa awamu TAN®«(5) baada
ya kazi husika kukamilika na kukaguliwa

(Tangu Kusainiwa kwa | Muda:. .....

Mkataba): Tarehe ya Kuanza Kazi . ceesesreenns
. Tarehe ya Kumaliza Kazi .reeerens.

MASHARTI YA * Hakuna Malipo ya Awali

MALIPO:
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Mwajiri atatoa vifaa vyote vya ujenzi kulingana na maelekezo ya Mtaalamu
Mshauri. Zaidi ya hayo mwajiri atatoa maji na umeme.

Mwajiri atatoa vitendea kazi vyote kama “concrete mixer”, toroli, karai, ndoo,
chepe, ngazi, n.k.

Fundi atafanya kazi kwa mujibu wa mchanganuo wa kazi na mwongozo wa
Mtaalamu Mshauri, kwa umakini na uhodari wa hali ya juu wa kiufundi.

Fundi asipofanya kazi yake vizuri, Mwajiri ana haki ya kumsimamisha kazi na
kulipa hasara zote zilitokana na uzembe au makusudi.

Fundi atatoa maelekezo ya kazi kwa vibarua wake na atahusika moja kwa moja
kwenye ujenzi kwa kutumia vibarua wake na kuwaunganisha mafundi wote
aliowaajiri kuhakikisha kazi inafanywa kulingana na taratibu za kiujenzi.

Fundi kwa wakati wote anatakiwa kuhakikisha yeye pamoja na mafundi wake
wanazingatia nidhamu na tabia njema na asiajiri kabisa mtu asiyekuwa na
utaalumu au ujuzi wa kutosha.

Fundi atahusika na vitendo (karw wizi, uharibifu wa maki 2a chuo) vyote

vinavyofanywa na mafundi wake na mtu yeyote anayefanya kazi chini ya
usimamizi wake.

Fundi kwa wakati wote ahakikishe kuwa eneo la kazi linakuwa safi na salama na
pia pindi kazi iishapo ahakikishe vifaa vyote vilivyosalia katika eneo la ujenzi
kama mabaki vimewekwa sehemu husika na kuacha eneo likiwa safi na salama.

Ni marufuku Fundi au mafundi kuja kazini akiwa ametumia aina yoyote ya

madawa ya kulevya,unywaji wa pombe na kuvuta bangi eneo la chuo.Ikibainika
atachukuliwa hatua.

Kiasi cha asilimia 5% ya kiasi cha mkataba kitashikiliwa na Mwajiri kwa muda
wa Miezi Mitatu baada ya kazi kukamilika (Retention Money) na kulipwa mara
baada ya ukaguzi wa mwisho kufanyika.

Kiasi cha asilimia 4.5% kitakatwa na kuwasilishwa mamlaka ya mapato

Tanzania (T.R.A) ikiwa ni kwa ajili ya SDL.( Skills Development Levy 4.5% of worlk
service) i

Ucheleweshaji wa Kazi:

» Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na fundi, fundi atapewa adhabu
ya kulipa kiasi sawa na hasara iliotokana na ucheleweshwaji huo.

Ucheleweshaji wa Vifaa na Malipo:

> Ucheleweshaji uliosababishwa na Mwajiti (kutokana na fedha au vifas),
Fundi ataongezewa muda wa xumalizia kazi.

Uvunjwaji wa Mkataba:
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Mkataba, utavunjwa iwapo; Fundi an Mafundi walioko chini yake'au
vibarua wake watajihusisha na wizi wa vifaa vya ujenzi au mali yoyote ya

> Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Fundi wake hatazingatia taratibu za
ujenzi au ubora wa kiufundi katika kazi yake, ikiwemo kufuata michoro
au maelekezo ya Mtaalamu Mshauri,

> Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Mafundi kupigana au kuonesha
viashiria vya aina yoyote ya kuhatarisha kuvunja amani katika eneo la

kazi.

» Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi au Mafundi kuwa na mahusiano ya
kimapenzi na wanachuo na hatua kali zitachukuliwa,
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